शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर कांद्याच्या दरात येणार तेजी जाणून घ्या सविस्तर माहिती. Onion market price will be increase.

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर कांद्याच्या दरात येणार तेजी जाणून घ्या सविस्तर माहिती. Onion market price will be increase.

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर कांद्याच्या दरात येणार तेजी जाणून घ्या सविस्तर माहिती. Onion market price will be increase.

टोमॅटोपाठोपाठ कांद्याच्या किरकोळ भावात झालेली वाढ कमी करण्यासाठी केंद्राने शुक्रवारी या प्रकरणात हस्तक्षेप केला आहे. ग्राहक विभागाने ३ लाख मेट्रिक टन बफर स्टॉकमधून कांदा सोडण्याचा निर्णय घेतला आहे. वाढत्या भाजीपाल्याच्या किमतीत कांद्याचे भाव कमी करण्यासाठी सरकारने शुक्रवारी प्राइस स्टॅबिलायझेशन फंड (PSF) चा भाग म्हणून या वर्षी तयार केलेल्या 300,000 टन बफरमधून कांदा सोडण्याचा निर्णय घेतला. दोन वर्षांच्या कांद्याच्या किमती स्थिर राहिल्यानंतर, मंडईंमध्ये विक्रमी आवक होऊनही अलीकडच्या आठवड्यात कांद्याच्या दरात वाढ झाली आहे.

प्रमुख उत्पादक राज्यांमध्ये अवकाळी पावसामुळे कांदा पिकांचे नुकसान झाले आहे. त्यामुळे येत्या काही महिन्यांत कांद्याची मागणी पूर्ण करण्यात अडचणी येऊ शकतात. या कारणांमुळे कांद्याच्या दरात वाढ होताना दिसत आहे. हे कमी करण्यासाठी सरकारकडून सर्वतोपरी प्रयत्न केले जात आहेत.

लासलगावमध्ये कांद्याचे भाव आहेत असे
महाराष्ट्रातील लासलगाव मंडईत कांद्याचे दर आठवड्यापूर्वी ₹1,370 वरून ₹1,700 प्रति क्विंटल (100 किलो) पर्यंत वाढले आहेत. ग्राहक व्यवहारांच्या किंमत निरीक्षण विभागाच्या आकडेवारीनुसार, किरकोळ बाजारात कांद्याचे भाव जानेवारीत ₹26 च्या अखिल भारतीय सरासरी किमतीवरून 11 ऑगस्ट रोजी सुमारे ₹30 प्रति किलोपर्यंत वाढले.

ग्राहक व्यवहार सचिव रोहित कुमार सिंग यांनी गुरुवारी नॅशनल अॅग्रिकल्चरल कोऑपरेटिव्ह मार्केटिंग फेडरेशन ऑफ इंडिया (Nafed) आणि नॅशनल को-ऑपरेटिव्ह कंझ्युमर फेडरेशन ऑफ इंडिया (NCCF) च्या व्यवस्थापकीय संचालकांची भेट घेतली आणि तोडगा काढण्याच्या पद्धतींना अंतिम रूप दिले.

त्यांनी हिमाचल प्रदेश, दिल्ली, ईशान्येकडील राज्ये आणि आंध्र प्रदेशसह काही प्रमाणात राज्ये किंवा प्रदेशांच्या प्रमुख बाजारपेठांना प्राधान्य देऊन कांद्याचा साठा सोडण्याचा निर्णय घेतला, जेथे किरकोळ किमती अखिल भारतीय सरासरीपेक्षा जास्त आहेत आणि जेथे वाढ होत आहे. किमतींमध्ये. मागील महिन्याच्या आणि वर्षाच्या तुलनेत वाढीचा दर उंबरठ्यापेक्षा जास्त आहे.

कांदा स्वस्त दरात उपलब्ध व्हावा यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत
ई-ऑक्शनद्वारे विल्हेवाट लावणे आणि ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवर किरकोळ विक्री करणे देखील शोधले जात आहे. ग्राहकांना परवडणाऱ्या दरात कांदा उपलब्ध करून देण्यासाठी आणि कांद्याच्या दरात स्थिरता आणण्यासाठी प्रयत्न केले जात आहेत.

बाजार सेटलमेंट व्यतिरिक्त, सरकारने राज्यांना त्यांच्या ग्राहक सहकारी संस्था आणि कॉर्पोरेशनच्या रिटेल आउटलेटद्वारे विक्रीसाठी अनुदानित दराने कांदा देण्याचा निर्णय घेतला. चालू वर्षात बफरसाठी एकूण 300,000 टन कांद्याची खरेदी करण्यात आली आहे, जी परिस्थितीनुसार आणखी वाढवता येईल.

कांदा उत्पादनात हे राज्य पुढे!
NAFED आणि NCCF या दोन केंद्रीय नोडल एजन्सींनी जून आणि जुलैमध्ये महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेशातून 150,000 टन रब्बी कांद्याची खरेदी केली. देशातील एकूण कांदा उत्पादनात महाराष्ट्राचा वाटा 43% आहे, त्यानंतर मध्य प्रदेश 15%, कर्नाटक 9% आणि गुजरात 9% आहे.

कांदा दोन हंगामात काढला जातो
कांद्याच्या किमतीतील अस्थिरता टाळण्यासाठी सरकार कांद्याचा बफर राखत आहे. दुबळ्या हंगामात प्रमुख उपभोग केंद्रांना सोडण्यासाठी रब्बी पिकातून कांदा खरेदी करून वार्षिक बफर तयार केला जातो.

ग्राहकांना परवडणाऱ्या किमतीत कांद्याची उपलब्धता सुनिश्चित करण्यात आणि किमतीची स्थिरता राखण्यात कांद्याच्या बफरने महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. कांदा काढणीसाठी दोन हंगाम आहेत,भारताच्या एकूण कांदा उत्पादनापैकी 65% रब्बीचा वाटा आहे. रब्बी कांद्याची कापणी एप्रिल-जूनमध्ये केली जाते आणि ग्राहकांची मागणी पूर्ण करण्यासाठी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये खरीप वाणांची काढणी होईपर्यंत साठवली जाते.


प्रमुख उत्पादक राज्यांमध्ये अवकाळी पावसामुळे कांदा पिकांचे नुकसान झाले आहे. त्यामुळे येत्या काही महिन्यांत कांद्याची मागणी पूर्ण करण्यात अडचणी येऊ शकतात. या कारणांमुळे कांद्याच्या दरात वाढ होताना दिसत आहे. हे कमी करण्यासाठी सरकारकडून सर्वतोपरी प्रयत्न केले जात आहेत.

लासलगावमध्ये कांद्याचे भाव आहेत असे
महाराष्ट्रातील लासलगाव मंडईत कांद्याचे दर आठवड्यापूर्वी ₹1,370 वरून ₹1,700 प्रति क्विंटल (100 किलो) पर्यंत वाढले आहेत. ग्राहक व्यवहारांच्या किंमत निरीक्षण विभागाच्या आकडेवारीनुसार, किरकोळ बाजारात कांद्याचे भाव जानेवारीत ₹26 च्या अखिल भारतीय सरासरी किमतीवरून 11 ऑगस्ट रोजी सुमारे ₹30 प्रति किलोपर्यंत वाढले.

ग्राहक व्यवहार सचिव रोहित कुमार सिंग यांनी गुरुवारी नॅशनल अॅग्रिकल्चरल कोऑपरेटिव्ह मार्केटिंग फेडरेशन ऑफ इंडिया (Nafed) आणि नॅशनल को-ऑपरेटिव्ह कंझ्युमर फेडरेशन ऑफ इंडिया (NCCF) च्या व्यवस्थापकीय संचालकांची भेट घेतली आणि तोडगा काढण्याच्या पद्धतींना अंतिम रूप दिले.

त्यांनी हिमाचल प्रदेश, दिल्ली, ईशान्येकडील राज्ये आणि आंध्र प्रदेशसह काही प्रमाणात राज्ये किंवा प्रदेशांच्या प्रमुख बाजारपेठांना प्राधान्य देऊन कांद्याचा साठा सोडण्याचा निर्णय घेतला, जेथे किरकोळ किमती अखिल भारतीय सरासरीपेक्षा जास्त आहेत आणि जेथे वाढ होत आहे. किमतींमध्ये. मागील महिन्याच्या आणि वर्षाच्या तुलनेत वाढीचा दर उंबरठ्यापेक्षा जास्त आहे.

कांदा स्वस्त दरात उपलब्ध व्हावा यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत
ई-ऑक्शनद्वारे विल्हेवाट लावणे आणि ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवर किरकोळ विक्री करणे देखील शोधले जात आहे. ग्राहकांना परवडणाऱ्या दरात कांदा उपलब्ध करून देण्यासाठी आणि कांद्याच्या दरात स्थिरता आणण्यासाठी प्रयत्न केले जात आहेत.

बाजार सेटलमेंट व्यतिरिक्त, सरकारने राज्यांना त्यांच्या ग्राहक सहकारी संस्था आणि कॉर्पोरेशनच्या रिटेल आउटलेटद्वारे विक्रीसाठी अनुदानित दराने कांदा देण्याचा निर्णय घेतला. चालू वर्षात बफरसाठी एकूण 300,000 टन कांद्याची खरेदी करण्यात आली आहे, जी परिस्थितीनुसार आणखी वाढवता येईल.

कांदा उत्पादनात हे राज्य पुढे!
NAFED आणि NCCF या दोन केंद्रीय नोडल एजन्सींनी जून आणि जुलैमध्ये महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेशातून 150,000 टन रब्बी कांद्याची खरेदी केली. देशातील एकूण कांदा उत्पादनात महाराष्ट्राचा वाटा 43% आहे, त्यानंतर मध्य प्रदेश 15%, कर्नाटक 9% आणि गुजरात 9% आहे.

कांदा दोन हंगामात काढला जातो
कांद्याच्या किमतीतील अस्थिरता टाळण्यासाठी सरकार कांद्याचा बफर राखत आहे. दुबळ्या हंगामात प्रमुख उपभोग केंद्रांना सोडण्यासाठी रब्बी पिकातून कांदा खरेदी करून वार्षिक बफर तयार केला जातो.

ग्राहकांना परवडणाऱ्या किमतीत कांद्याची उपलब्धता सुनिश्चित करण्यात आणि किमतीची स्थिरता राखण्यात कांद्याच्या बफरने महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. कांदा काढणीसाठी दोन हंगाम आहेत,भारताच्या एकूण कांदा उत्पादनापैकी 65% रब्बीचा वाटा आहे. रब्बी कांद्याची कापणी एप्रिल-जूनमध्ये केली जाते आणि ग्राहकांची मागणी पूर्ण करण्यासाठी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये खरीप वाणांची काढणी होईपर्यंत साठवली जाते.

त्यांनी हिमाचल प्रदेश, दिल्ली, ईशान्येकडील राज्ये आणि आंध्र प्रदेशसह काही प्रमाणात राज्ये किंवा प्रदेशांच्या प्रमुख बाजारपेठांना प्राधान्य देऊन कांद्याचा साठा सोडण्याचा निर्णय घेतला, जेथे किरकोळ किमती अखिल भारतीय सरासरीपेक्षा जास्त आहेत आणि जेथे वाढ होत आहे. किमतींमध्ये. मागील महिन्याच्या आणि वर्षाच्या तुलनेत वाढीचा दर उंबरठ्यापेक्षा जास्त आहे.

कांदा स्वस्त दरात उपलब्ध व्हावा यासाठी प्रयत्न सुरू आहेत
ई-ऑक्शनद्वारे विल्हेवाट लावणे आणि ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवर किरकोळ विक्री करणे देखील शोधले जात आहे. ग्राहकांना परवडणाऱ्या दरात कांदा उपलब्ध करून देण्यासाठी आणि कांद्याच्या दरात स्थिरता आणण्यासाठी प्रयत्न केले जात आहेत.

बाजार सेटलमेंट व्यतिरिक्त, सरकारने राज्यांना त्यांच्या ग्राहक सहकारी संस्था आणि कॉर्पोरेशनच्या रिटेल आउटलेटद्वारे विक्रीसाठी अनुदानित दराने कांदा देण्याचा निर्णय घेतला. चालू वर्षात बफरसाठी एकूण 300,000 टन कांद्याची खरेदी करण्यात आली आहे, जी परिस्थितीनुसार आणखी वाढवता येईल.

कांदा उत्पादनात हे राज्य पुढे!
NAFED आणि NCCF या दोन केंद्रीय नोडल एजन्सींनी जून आणि जुलैमध्ये महाराष्ट्र आणि मध्य प्रदेशातून 150,000 टन रब्बी कांद्याची खरेदी केली. देशातील एकूण कांदा उत्पादनात महाराष्ट्राचा वाटा 43% आहे, त्यानंतर मध्य प्रदेश 15%, कर्नाटक 9% आणि गुजरात 9% आहे.

कांदा दोन हंगामात काढला जातो
कांद्याच्या किमतीतील अस्थिरता टाळण्यासाठी सरकार कांद्याचा बफर राखत आहे. दुबळ्या हंगामात प्रमुख उपभोग केंद्रांना सोडण्यासाठी रब्बी पिकातून कांदा खरेदी करून वार्षिक बफर तयार केला जातो.

ग्राहकांना परवडणाऱ्या किमतीत कांद्याची उपलब्धता सुनिश्चित करण्यात आणि किमतीची स्थिरता राखण्यात कांद्याच्या बफरने महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. कांदा काढणीसाठी दोन हंगाम आहेत,भारताच्या एकूण कांदा उत्पादनापैकी 65% रब्बीचा वाटा आहे. रब्बी कांद्याची कापणी एप्रिल-जूनमध्ये केली जाते आणि ग्राहकांची मागणी पूर्ण करण्यासाठी ऑक्टोबर-नोव्हेंबरमध्ये खरीप वाणांची काढणी होईपर्यंत साठवली जाते.

शेतकऱ्यांसाठी खुशखबर कांद्याच्या दरात येणार तेजी जाणून घ्या सविस्तर माहिती. Onion market price will be increase.

Leave a Comment