शेतकऱ्यांनो या तारखेला करा पेरणी. जाणून घ्या तज्ञांचे मत पावसाबद्दल

शेतकऱ्यांनो या तारखेला करा पेरणी. जाणून घ्या तज्ञांचे मत पावसाबद्दल

शेतकऱ्यांनो तयारीला लागा, राज्यात या तारखेपासून मुसळधार पावसाला सुरुवात -पंजाबराव डख heavy rains

Monsoon Maharashtra
या तारखेपासून शेतकऱ्यांनो पेरणीला लागा पंजाबराव डख यांनी दिला अंदाज Monsoon Maharashtra


शेतकरी व्हाट्सअप ग्रुप
मागील वर्षी राज्यात पावसाचे प्रमाण अल्प राहिल्यानं शेतकऱ्यांना मोठा फटका बसला. पण यावर्षी स्थिती बदलण्याची शक्यता आहे. गेल्या वर्षी एल निनोची परिस्थिती होती, त्यामुळे संपूर्ण देशात कमी पाऊस पडला. परंतु यावर्षी एल निनोची परिस्थिती संपुष्टात आलेली आहे. येणाऱ्या काही आठवड्यांमध्ये ला निनाची स्थिती निर्माण होण्याची शक्यता असल्यानं संपूर्ण भारतात चांगला पाऊस अपेक्षित आहे.

दुपारनंतर वादळी वाऱ्यांची शक्यता
भारतीय हवामान विभागाच्या माहितीनुसार, मध्य महाराष्ट्रासह पुणे जिल्ह्यात चक्रीवादळाच्या अभिसरणाची स्थिती निर्माण झाली आहे. दुपारपर्यंत तापमानात वाढ होईल. वातावरणातील आर्द्रतेमुळे वादळी वाऱ्यांसह विजांच्या कडकडाटासह पाऊस पडण्याची शक्यता आहे. काही भागात अवकाळी पावसानंही हजेरी लावण्याची शक्यता वर्तवण्यात आलेली आहे.


मानसूनचं आगमन दक्षिणेकडे
हवामान विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी माहिती दिली की, नैऋत्य मोसमी वाऱ्याचं आगमन दक्षिण निकोबार बेटावर आणि दक्षिण अंदमान सागरात झालं आहे. तसेच मालदीव, कोमोरिन भागात आणि बंगालच्या खाडीच्या दक्षिणेकडील भागात मानसूनचं आगमन झालेलं आहे.

यावर्षी संपूर्ण देशात चांगल्या पावसाची अपेक्षा
गेल्या वर्षी एल निनोच्या परिस्थितीमुळे संपूर्ण देशात पावसाचे प्रमाण कमी राहिले होते. परंतु यावर्षी त्याची स्थिती संपुष्टात आल्याने आणि ला निनाचीही स्थिती येणाऱ्या काळात निर्माण होण्याची शक्यता असल्याने संपूर्ण देशात चांगला पाऊस अपेक्षित आहे.


शेतकरी बांधवांसाठी ही एक आशादायक बातमी ठरणार आहे. जरी काही भागात अवकाळी पावसाची शक्यता वर्तवण्यात आली असली, तरी सरासरीने चांगला पाऊस पडेल अशी अपेक्षा आहे. दरम्यान, दक्षिण भारतात मानसूनचं आगमन झाल्यानं लवकरच महाराष्ट्रासह संपूर्ण देशात पावसाळ्याची सुरुवात होईल.

Leave a Comment